Katika kikao chao cha jana walikuwa na agenda mbili. Moja, ni kuhusu hali ya siasa nchini baada ya jeshi la polisi kuzuia mikutano yao kufanyika kanda ya ziwa. Na pili, ni kuhusu agenda ya Naibu Spika kuweka msimamo rasmi kwa wabunge wanaotoka nje kutopokea posho tena kuanzia sasa..

Hii agenda ya pili ilipasua kikao, na mpaka ilifikia hatua ya ngumi kurushwa. Hali hii ilitokea baada ya wabunge wengi kutaka hatua ya kurudi bungeni na kulaumu uongozi kuwa ulikurupuka kuchukua maamuzi na kwa upande mwingine uongozi wa chama hicho wakitetea msimamo wao na kuapa kutokurudi bungeni kama Dr. Tulia atakuwa kwenye kiti.

Mpaka dakika za mwisho, baadhi ya wabunge walizira na kutoka nje ya kikao. Huku wakiapa kuwa kuanzia kesho wataanza kuingia na liwalo liwe hata kama ni kufukuzwa chama... "Hatuwezi kuvumilia hali hii, tuna majukumu majimboni, tuna familia, tuna watoto shule sasa kama wanataka tusichukue posho ni ukomo wa akili uliokithiri. Hatuwezi kamwe, na kuanzia kesho tunarudi mjengoni"... Moja wao amenukuliwa..

Mytake: Njaa haina baunsa!


Post a Comment

 
Top