Leo nilikua naomba kuwauliza walezi na wazazi wenzangu ambao tunalea watoto na tunaishi majumbani mwetu kama tunakua na ukaribu na watoto wetu ili kujua changamoto wanazopitia haswaa mashuleni na mitaani!

Kwa sababu niseme tu ukweli watoto wetu wenye rika la miaka 13 hadi 19 wengi ni shida wawapo mashuleni!

Nyumbani anaweza kuonekana mtiifu,mnyenyekevu na bonge la mstaarabu mpk mzazi au mlezi ukawa unajisifu Ila huku shuleni sasa ni mtukutu,kiburi na wanaume pia anao km ni wa kike...

Kama wa kiume ukute ni mwizi kabisa na bangi anavuta!

Walimu Mara nyingi ndo wamekuwa watu wa karibu na wanaowafahamu vizuri watoto wetu kwa undani kwa sababu muda wa Masaa karibu kumi wanakua nao mashuleni!

Kuna siku nililetewa kesi ya kimapenzi ya mtoto wa kidato cha 3 anajihusisha kimapenzi na mbaba mtu mzima mfanyakazi wa bandarini..

Daah!tulivyomuita kumhoji yule msichana alikiri mpk gesti wanayokutana,simu aliyomnunuloa Samsung S4!

Tulivyomuita mzazi wake alilia sana yule mama..akasema walimu mie Mara nyingi nakua nasafiri kikazi hvyo namuacha peke yake na mwenziwe wa kidato cha NNE!

Kesi nyingine mtoto wa kiume anajihusisha na ubakaji na ameshawahi kubaka mwanafunzi wenziwe.

Mzazi alivyohojiwa anadai yy Mara nyingi anakua bize na maisha mtoto anamuona wikiendi tu!

Kuna kesi nyingine ya tatu

Kabinti kadogo cha 16 kalikua kanaaga kanakuja shule kumbe hakafiki kanaenda kwa mbaba mmoja mkewe alisafiri anakaingilia mwisho wa siku familia inakuja kufahamu kua mtoto hafiki shule,kuhojiwa akasema ukweli.

Wakaazimia akapimwe mimba na HIV..Sad part ni kua binti hakukutwa na mimba Ila alikua ameathirika na kwa maelezo ya mtoto yule mwanaume ndo alikuwa mwanaume wake wa kwanza!
Na alizaliwa mzima kabisa bila HIV

Ushauri wangu kwa wazazi:jitahidini sana kua karibu n watoto wenu,muwafatilie hata km changamoto za kimaisha ni nyingi Ila watoto wetu ni hazina na baraka pekee kutoka kwa Mungu!

Inauma sana kuona kabinti ka miaka16 kameharibikiwa Ila ukianzia chanzo ni wazazi na walezi kutokuwa na ukaribu na watoto wao!

Tukumbuke Tusipoziba ufa mapema tutajenga ukuta!


Post a Comment

 
Top